รายชื่อบริษัทที่ปรึกษากฏหมาย

บางส่วน ได้แก่

1.Freshfields Bruckhaus Deringer
2.Hengeler Mueller
3.Haarmann Hemmelrath
4.Gleiss Lutz
5.CMS Hasche Sigle
6.Nörr Stiefenhofer Lutz
7.Wessing
8.Beiten Burkhardt
9.Baker & McKenzie
10. DLA Piper

รายชื่อบริษัทที่ปรึกษากฏหมายเยอรมันในไทย

1.Asia LawWorks Co., Ltd.
300/45-46 Moo 12, Thepprasit Road Nongprue, Banglamung, Pattaya, Chonburi 20260
Markus Klemm, Managing Director
E-Mail: talk2us@asialawworks.com
Tel: +66 (0) 38 41 15 91
Fax: +66 (0) 38 41 15 92
Website: www.asialawworks.com

2. BaumgartenBrandt (Asia) Ltd.
SathornThani II, 18th Floor 92/50 North Sathorn Road Silom, Bangrak Bangkok 10500
Dr. Ralf Baumgarten, Executive Director
E-Mail: baumgarten@bb-legal.de
Tel: +66 (0) 26 36 86 66
Fax: +66 (0) 26 36 76 26
Website: www.bb-legal.de

3. Blumenthal Richter & Sumet Ltd.
Abdulrahim Place, 31st Floor, 990 Rama 4 Road, Suite 3101, Bangkok 10500
Andreas C. Richter, Managing Partner
E-Mail: richter@brslawyers.com
Tel: +66 26 36 34 00
Fax: +66 26 36 33 77 / +66 26 36 33 99
Website: www.brslawyers.com

4. FRANK Legal & Tax Ltd.
Athenee Tower, 23rd Floor, 63 Wireless Road, Lumpini, Pathumwan, Bangkok 10330
Fabian Doppler, Partner
E-mail: fabian.doppler@franklegaltax.com
Tel: +66 (0) 21 26 81 22
Fax: +66 (0) 21 26 80 80
Website: www.franklegaltax.com

5. InterGest (Thailand) Ltd.
10th Floor, RSU Tower, Unit 4-5, 571 Sukhumvit Road, 10110 Bangkok
Michael Berger, General Manager
Email: michael.berger@intergest.com
Tel: +66 2259 6933
Fax: +66 2662 3416
Website: www.intergest.com

6. Lorenz and Partners Co., Ltd.
Bangkok City Tower, 27th Floor, 179 South Sathorn Rd., Sathorn, Bangkok 10120
Till Morstadt, Managing Partner
E-Mail: till.morstadt@lorenz-partners.com
Tel: +66 (0) 22 87 18 82
Fax: +66 (0) 22 87 18 71
Website: www.lorenz-partners.com

7. Roedl & Partner, Ltd.
Empire Tower, 18th Floor, Suite 1808-1809 195 South Sathorn Road, Yannawa, Sathorn, 10120 Bangkok
Martin Klose, Director
E-Mail: martin.klose@roedl.pro
Tel: +66 (0) 26 70 06 70-2
Fax: +66 (0) 26 70 06 73
Website: www.roedl.com

8. Schaefke & Senaveenin Legal Services Co., Ltd.
223/42 Country Complex Tower A, Suite 5-6, 11th Floor, Sanphawut Road, Bangna, Bangkok 10260
Georg Schaefke, Founder
E-Mail: mail@schaefke-senaveenin.com
Tel: +66 (0) 27 45 15 45
Fax: +66 (0) 27 45 15 46
Website: www.schaefke-legal-services.com

9. Siam City Law Offices Ltd.
Rajanakarn Building, 20th Floor, 183 South Sathorn Road, Yannawa, Sathorn, Bangkok 10120
Stefan Pannier, Consultant
E-Mail: stefan.pannier@sclinter.com
Tel: +66 (0) 26 76 66 67-8
Fax: +66 (0) 26 76 61 88
Website: www.siamcitylaw.com

ที่มาของข้อมูล หอการค้าไทย-เยอรมัน

ลิงค์เพิ่มเติม สมาคมทนายความเยอรมัน 

สอท. เบอร์ลิน 17 พฤศจิกายน 2558